ĐOÀN PHƯỜNG 13
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ĐOÀN PHƯỜNG 13

QUẬN TÂN BÌNH

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
CaDdY

CaDdY

==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Empty
Bài gửiTiêu đề: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeTue Oct 30, 2007 1:29 pm

Hồi nhỏ thường hỏi mẹ... tại sao "con cá" lại tên là "con cá" mà không kêu là "con chim"... tại sao "cà rem" lại kêu là "cà rem" mà không kêu là "cái nồi"... ti tỉ những thứ khác... Question Question

Lớn hơn một chút lại hỏi tại sao người ta lại gọi bọn con là "nhi đồng" mà không phải là "nhi sắt"... tại sao lại là "hun nhau" mà không phải là "nếm môi”. Embarassed

Rồi đến ngay tận bây giờ... lúc viết cái topic này... thì vẫn nghĩ... tại sao "con chuột" không gọi là "con giun" hay "nỗi nhớ" không gọi là "heo hút" Laughing

Để trả lời những câu hỏi đó thì mẹ vẫn nói: tại tên nó là vậy thì người ta gọi là vậy Wink

Thế mình muốn nghĩ khác thì sao... Cool

Con muốn đặt tên mặt trời [mặt đất] đấy Twisted Evil
Con muốn đặt tên mặt đất [cái nôi] Evil or Very Mad
Con muốn đặt tên mẹ [mầm sống] Razz
Con muốn đặt tên tình yêu [mắt xích] Very Happy
Con muốn đặt tên nỗi đau [phù phiếm] Sad

Con thật lòng muốn phá ra khỏi cái khuôn phép đấy mẹ à... như hôm nay... con đã nhìn lên "mặt đất” đón nắng... nhìn xuống "cái nôi" để thấy bóng mình... "Mầm sống" có biết là con khao khát "mắt xích" như thế nào để rồi cuộc sống con chỉ còn là "phù phiếm".

Một điều nữa... "mầm sống" của con à... nếu được đặt lại tên mình... con muốn mình tên là "Ngày Mai" vì ngày mai của con sẽ mang lại hy vọng... mang lại ước mơ... mang lại tình yêu và hạnh phúc cho con lol!

Con đã và đang cảm nhận cuộc sống theo cách của riêng mình... nếu có ai hỏi con điều con tự hào nhất về bản thân mình... thì đó chính là... con đã dám đặt tên cuộc sống theo cách mà con muốn

==>[Đừng bao giờ nói tôi ko xinh, hãy nói tôi có cái dễ thương của tôi]<==

Sốngtồn tại...

Nhìn xa thì cuộc đời là hài kịch, nhìn gần thì cuộc đời là bi kịch ... scratch

Có bao giờ bạn đặt câu hỏi: Bạn đang sống hay đang tồn tại? Còn mình, câu hỏi đó đã ám ảnh mình từ khi mình nhận thức được mình là một thực thể trong cuộc sống này... Question Question Question

Nhiều khi thấy tôi đang sống. Đó là khi tôi nhìn những đứa trẻ nhiễm HIV nô đùa vô tư trong làng SOS Gò Vấp, nhìn những giọt nước mắt nóng hổi của những người dân vừa nhận những phần quà nhỏ nhoi từ những sinh viên tình nguyện. tôi sống, là khi báo với mẹ “Con đậu đại học rồi”. tôi sống, là khi tôi có cảm xúc khi nghe một bài hát hay, khi có những thành công nho nhỏ trong vài công việc nhỏ nhỏ...

Nhiều khi cũng thấy tôi đang tồn tại. Khi chạy xe ngoài đường, tôi không biết sao mình lại chạy con đường này, mình đang đi đâu, về đâu? Công việc này sẽ dẫn ta về đâu? Phương hướng là gì? Tôi tồn tại, khi tôi không lo lắng được gì cho gia đình, mà chỉ biết lo cho mình như một điều hiển nhiên. Tôi không biết 10 năm nữa, 20 năm nữa mình đang là ai? Mình đang làm gì và mình như thế nào? Hay mình đã chết, hay sống vật vờ như con thiêu thân? Khi tôi làm những điều khờ khạo với những con người lạ lẫm, khi tôi yêu một ánh mắt không dành cho mình, không bao giờ...

Có những người rất thông minh sống trong thế giới này vì họ luôn biết cách làm chủ thế giới. Bản thân tôi luôn muốn làm được điều đó, để hiểu ý nghĩa thật sự của cuộc sống, vì mỗi ngày qua là một sự cố gắng như một món quà mà không có lại được.Những ngày đã sống đang dài ra chính là tuổi đời đang ngắn lại. Sống lâu đã gọi là sống chưa? Hay chỉ là đã tồn tại trong thời gian dài, ngủ im Sleep trong khi thế giới ngoài kia đang thức?

Con người ít ai tự nhận mình đang tồn tại. Tôi thấy có những người, không có nghề nghiệp, không có tiền, không có học vấn, không có gia đình... Mỗi người có một thứ, hai thứ, ba thứ... trong số đó. Và chỉ trông chờ vào những đồng tiền của ba mẹ, của những người quan tâm, trông chờ vào một vận may để thay đổi cuộc đời. Nhiều khi tôi tự hỏi tại sao. Nhưng nhìn thấy họ vui, thì chấp nhận vậy như một điều hiển nhiên. Tại sao lại quá bận tâm trong khi mình đã ra gì đâu? Họ vẫn vui vẻ đấy thôi. Họ bảo họ đang sống, và sống một cách vui vẻ. Vậy đấy... Question Question

Bản thân con người không ai hoàn hảo. Vấn đề cốt lõi là biết mình là ai đứng đâu trong thế giới rộng lớn này. Mình lại là một con người đa mang, nên không khi nào ngừng suy nghĩ xem mình đang là ai và sẽ trôi về đâu? Sống và tồn tại, mình đang đứng ở khoảnh khắc nào? Tại sao chúng ta lại phải sống thế này ngày qua ngày? Tại sao chúng ta không có cách giải thoát tốt nhất? Hay bản thân mỗi con người trong thế giới này đều tồn tại mà không biết mình đang tồn tại? Rolling Eyes

Bản thân tôi, mỗi ngày qua luôn canh cánh câu hỏi: Mình đang sống hay tồn tại? Để chi? Để nhắc nhở mình không được vô cảm, không được làm những việc vô nghĩa và luôn luôn biết yêu thương...

Còn bạn, thấy mình đã sống chưa? Hay chỉ đang tồn tại ngày qua ngày?... Mad
http://360.yahoo.com/hoaithuong892002
CaDdY

CaDdY

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeTue Oct 30, 2007 1:33 pm

chẳng bít post bài này vào đâu thì hợp nên tạm thời cho em để ké ở mục 8 nhá, nếu bác admin thấy chỗ nào thix hợp hơn thì chuyển dùm em cái, em cám ơn bác trước ^^ pirat
khong_tư_gia

Bài gửiTiêu đề: có chắc là vậy không   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeTue Oct 30, 2007 11:39 pm

bé quá tự tin rồi đấy, nhiều khi phải xem lại đấy nhá
CaDdY

CaDdY

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeWed Oct 31, 2007 7:26 am

Shocked tự tin là tự tin thế lào ?? híhíhí, mà khong_tu_gia la` ai thế??
bch_13
Admin
bch_13

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeWed Oct 31, 2007 10:46 am

hahaha, cái chủ đề 88 này luôn được hưởng ứng trước tiên và nhiệt tình ghê hen !!!
https://doanphuong13.forumvi.com
CaDdY

CaDdY

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeWed Oct 31, 2007 6:52 pm

fó rùm của mình ít mem quá cơ, chẳng xôm tụ tẹo nào. Mà bác admin là ai thế? anh Ngọc cd5 chăng??
bch_13
Admin
bch_13

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeSun Nov 04, 2007 6:31 pm

Do chưa phổ biến lắm nên ít mem, cứ từ từ nhé, đừng vội vã, vấp ngã bi giờ !
CaDdY

CaDdY

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeSun Nov 11, 2007 11:16 am

Embarassed ò, ko được vội vàng , làm việc j` cũng phải từ tốn sếp nhỉ
luahong_kp5

luahong_kp5

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeSun Nov 11, 2007 5:35 pm

Đúng zòi, cứ từ từ thì cháo mới nhừ được !!! hhehe, tham gia voi nghen !!!
CaDdY

CaDdY

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeSun Mar 02, 2008 1:48 pm

Sad em đang tồn tại vì em đang yêu 1 ánh mắt ko bao jờ dành cho em, ko bao jờ ... Sad Crying or Very sad Sad
bch_13
Admin
bch_13

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeTue Apr 08, 2008 10:36 am

co be nay noi gi ko hiu, ko ko hiu !!!
thienthanaotrang

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitimeWed Apr 16, 2008 9:22 pm

cho lam quen voi coi , moi do ko biet gi ca , gioi thieu mot chut ve ban nha
ban viet cung hay qua ha Very Happy Smile Razz
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==   ==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<== Icon_minitime

==>[ Bạn đang sống hay chỉ tồn tại ? ]<==
Trang 1 trong tổng số 1 trang